เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**
ช่องทางสำรองครับ อย่าลืมแอ๊ดเข้ากลุ่มกันไว้ด้วยนะ >> http://www.facebook.com/groups/HondaMobilioClubThailand/

ผู้เขียน หัวข้อ: ติดฟิล์มปรอทเบอร์อะไรดีครับ  (อ่าน 1180 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tungkung

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2334
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: bkk
  • ชื่อเล่น: tung
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
อยากได้ฟิล์มปรอทกันแดดดีๆหน่อยครับ ของเดิมติดฟิล์มดำมาร้อนไปหน่อย (ของเก่า FX20)  เดี๋ยวนี้ต้องออกต่างจังหวัดใช้รถตลอดเลย พี่ๆพอจะแนะนำรุ่นให้ผมหน่อยได้มั๊ยครับ

ออฟไลน์ wsombat1

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2460
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: บัติ
Re: ติดฟิล์มปรอทเบอร์อะไรดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ต.ค. 2015, 20:33:43 »
ติดฟิล์มต้องระบุเบอร์ด้วยครับ เพราะมันแน่นอนกว่า บอกเปอร์เซนต์เท่ากันแต่กันความร้อนต่างกัน การมองเห็นต่างกันเยอะ ผมแนะนำเลยครับ ทัศนวิสัยดี กลางคืนไม่มีปัญหา ทั้งมองหลังกระจกมองข้าง กลางวันไม่ร้อน สบายตาขนาดแดดจ้ายังเย็นสบาย ต้อง hi cool เบอร์
r 65hc รอบคัน บานหน้าเต็ม คิดเป็นเปอร์เซนต์ก็ 60 รอบคันครับ กันความร้อนรวมได้ 82 % ใช้ตัวนี้มาสองคันแล้ว ติดใจครับใช้ดีราคาไม่แพงด้วยรอบคันไม่เกินสี่พัน ฟันธงว่าในราคาเท่ากัน hi cool ดีที่สุดเย็นที่สุดดีกว่า3m แน่นอน

ออฟไลน์ nookookai

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 4585
  • จังหวัด: ราชบุรี
  • ชื่อเล่น: nookookai
Re: ติดฟิล์มปรอทเบอร์อะไรดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 พ.ค. 2017, 12:48:37 »
ใช้ 60 รอบคันอีกเสียงค่ะ เป็นคนสายตาสั้นค่ะ

ออนไลน์ Ole' San

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 4454
  • จังหวัด: Samutprakarn
  • ชื่อเล่น: Ole' San
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 ส.ค. 2017, 09:17:33 »
3M บานหน้า FXR-40 (40%) หรือ FXR-35 (50%) หรือถ้าคุณสายตาดีจะ FXR-20 (60%) รอบคันก็ได้ครับ ฟิล์มมองจากด้านนอกจะเป็นเงาคล้ายกับอมปรอทนิดๆ เพราะฉาบด้วยไอโลหะทำให้ลดความร้อนรวมได้ดีกว่า ประมาณ 48-69% ครับ :D

Tags: