เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**
ช่องทางสำรองครับ อย่าลืมแอ๊ดเข้ากลุ่มกันไว้ด้วยนะ >> http://www.facebook.com/groups/HondaMobilioClubThailand/

ผู้เขียน หัวข้อ: จอเพดาน ติดมาเรียบร้อยแล้วครับ  (อ่าน 8226 ครั้ง)

ออฟไลน์ mobi_man

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 2613
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: พงษ์
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: จอเพดาน ติดมาเรียบร้อยแล้วครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 29 ม.ค. 2016, 16:16:05 »

ช่างเค้าใช้อะไรยึดตัว tv ครับ ต้องเจาะเพดานหรือป่าวครับ ร้านที่ทำอยู่พระราม2 ซอยไหนครับ ผมอยู่แถวพระราม2 เหมือนกันครับ
    ต้องเจาะเพดานครับเพราะต้องต่อสายไฟครับ และ ใช้สกรูเกลียวยึดครับ 4ตัว แน่หน้าเลยครับ ร้านอยู่ ก่อนถึงประมาท300เมตร ร.พ.บางปะะกอก9อินเตอร์ครับ อยู่ฝั่งโรงบาลครับ

สอบถามหน่อยครับ จอ tv ที่ยึดติดบริเวณใต้ช่องแอร์ ช่างต้องเจาะรูเพดานเพื่อยึด tv ซึ่งบริเวณนั้นเป็นช่องหรือท่อแอร์ แล้วเวลาใช้ไปซักพักน้ำแอร์มันจะไม่ไหลเข้าเครื่องหรือครับ ซึ่งช่างที่ติดตั้งได้บอกหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Phan789

• *
  • สมาชิก ID: 3119
  • ชื่อเล่น: ป่าน
Re: จอเพดาน ติดมาเรียบร้อยแล้วครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03 ก.พ. 2016, 00:44:38 »
ผมไปติดตั้งมาเรียบร้อยครับ ช่างเจาะช่องใต้แอร์แล้วใช้แผ่นไม้สอดเข้าไปแล้วค่อยยึดทีวีกับแผ่นไม้ ไม่ต้องห่วงเรื่องน้ำแอร์รั่วครับเพราะการติดตั้งไม่เจาะไปถึงระบบแอร์ ถ้าไปติดตั้งอย่าลืมบอกช่างให้ปลดล๊อกหน้าจอด้านหน้าด้วยนะครับ ไม่งั้นพอขับออกไปจะดูไม่ได้ ส่วนตัวเปิดแต่จอหลังให้ลูกดู จอหน้าไม่ค่อยได้เปิดเสียสมาธิในการขับรถครับ แนะนำเรื่องติดตั้งกล่องทีวีอีกอย่างครับ ติดตั้งเสาหน้ากันชน1อัน และด้านในตัวรถตรงกระจกข้างเบาะนั่งแถว3 อีกอันครับ

ออฟไลน์ mathmodel

• No.389
  • สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 3283
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: Mathteacher
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 03 ก.พ. 2016, 21:16:42 »
ใช้รถตัวไหนครับ ผม rs 2016 ถ่ายรูปมาดูหน่อยครับ กำลังลังเล เรื่องติดผมกำลังช่างใจจอ 12 กับ 15 กลัวบังกระจกหลังมิด

ออฟไลน์ patthadon

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 552
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: ชาติ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 04 ก.พ. 2016, 02:11:32 »
คิดค่าแรงเท่าไหร่ครับ

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 04 ก.พ. 2016, 23:47:49 »
แนะนำให้ติดจออย่าเกิน10นิ้วครับถ้าติดใต้แอร์ จะมีช่องไว้มองกระจกหลังได้ครับแรกๆจะไม่ค่อยชินครับ แต่ถ้าติดตรง head room ระหว่างคนขับกับคนนั่งก็สามารถติดได้ครับ12" แต่15" ไม่แน่ใจครับว่าบังหรือป่าว ทุกตำแหน่งมีข้อดีและข้อเสียครับ ถ้ามีทีวีอยู่แล้วลองวางทาบๆดูครับว่าชอบตำแหน่งไหน ช่างแนะนำว่าติดใต้แอร์ดีกว่าครับ เพราะถ้าติดตรงด้านหน้าจะรบกวนสมาธิคนขับครับ(ด้านหน้าก็มีจอเล็กอยู่แล้ว) ถ้าขับกลางคืนแสงจากจอจะส่องเข้าตาคนขับครับ แต่ก็มีข้อดีตรงที่ไม่บังกระจกหลังและติดจอใหญ่ได้ ตัดสินใจดีๆครับเพราะถ้าเจาะติดตั้งไปแล้วคือเพดาน จะเป็นรูนะครับเท่าที่เห็นคนในคลับติดก็มีอยู่2 จุด ส่วนราคาติดตั้งถ้าเอาของไปเองค่าแรง 2,500 ดูจากรูปที่หน้าแรกของ จขกท เลยครับผมติดตำแหน่งเดียวกัน

ออฟไลน์ mathmodel

• No.389
  • สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 3283
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: Mathteacher
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 05 ก.พ. 2016, 09:58:05 »
ส่วนตัวอยากติดสัก 12 -15 ด้านหน้าหน่อย เหนช่างบอกต้องเล็งแนวคาน ช่างใจกับจอแขวนหมอน 10 นิ้ว 2 ใบ ครับ ราคาไล่ ๆ กัน ที่เจาะนี่คือผ้าไม่ใชตัวถังใช่ไหมครับ  อยากเห็นคนที่ติดแล้ว มาลงให้ดูครับจะได้เปรียบเทียบ

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 06 ก.พ. 2016, 17:36:47 »
ส่วนตัวอยากติดสัก 12 -15 ด้านหน้าหน่อย เหนช่างบอกต้องเล็งแนวคาน ช่างใจกับจอแขวนหมอน 10 นิ้ว 2 ใบ ครับ ราคาไล่ ๆ กัน ที่เจาะนี่คือผ้าไม่ใชตัวถังใช่ไหมครับ  อยากเห็นคนที่ติดแล้ว มาลงให้ดูครับจะได้เปรียบเทียบ

ถ้าติดจอเพดานยังก็ต้องเจาะครับ เจาะแค่ผ้าครับไม่ได้เจาะตัวถัง ส่วนจะติดตำแหน่งไหนแล้วแต่ความชอบเลยครับ ข้อดีข้อเสียมีทุกตำแหน่ง ในเสียมีดี ในดีมีเสีย เรื่องปกติโลกครับ

ออฟไลน์ kengforever

• No.396
  • *
  • สมาชิก ID: 3057
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: เก่ง
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 13 ก.ย. 2016, 20:33:34 »
;)ได้อุปกรณ์มาแล้วหนึ่งอย่าง เหลืออีกหนึ่ง แล้วจะติดตั้งได้มั้ยนั้นคือปัญหา # รู้สึกเป็นกังวล

สั่งจากไหนครับ
ราคาเท่าไหร่ครับ
รบกวนของลิ้งค์ด้วยได้ไหมครับ

ออฟไลน์ Geng Ta

• *
  • สมาชิก ID: 3948
  • จังหวัด: bkk
  • ชื่อเล่น: bkkk
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 22 ก.ย. 2016, 11:58:28 »
 :emo_102: :emo_102: