เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**
ช่องทางสำรองครับ อย่าลืมแอ๊ดเข้ากลุ่มกันไว้ด้วยนะ >> http://www.facebook.com/groups/HondaMobilioClubThailand/

ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านล้างตู้แอร์ Mobilio  (อ่าน 1761 ครั้ง)

ออฟไลน์ mobiliothai

• สมาชิกใหม่
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2207
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ปริญญา
    • รางวัลและกิจกรรม
แนะนำร้านล้างตู้แอร์ Mobilio
« เมื่อ: 27 มิ.ย. 2016, 19:10:05 »
 Share 
ขอแนะนำร้านล้างแอร์ ร้านนี้อยู่แถวสะพานพระราม 8 ชื่อเกียรติรุ่งทรัพย์
หลังจากออกตามล่าหาร้านล้างตู้แอร์มานาน เพราะว่าเจอปัญหากลิ่นเหม็นอับเสื้อ ติดเข้าไปที่ช่อง Blower โซนกลางรถ ให้ศูนย์ฮอนด้าล้างแบบไม่ถอดตู้มาแล้วก็ไม่หาย เคยไปตระเวณหาร้านแอร์แถวๆโซนสิรินธร บ้างก็ล้างแบบไม่ถอดตู้ บางร้านก็คิดราคาแพงจนน่าตกใจ มาจบที่ร้านนี้ครับ วันนี้เอารถเข้าไปทำตั้งแต่เช้า 10:30-17:00 ช่างมาดูแล้วตีราคารวมล้างตู้แอร์ทั้งด้านหน้า และ blower ตรงกลาง บอกราคามาปุ้บ ตกลงทันที เพราะราคาถูกด้วย แล้วที่สำคัญเคยเอารถคันเก่ามาล้างแบบถอดตู้มาแล้ว

โดยสรุป ฝีมือการถอด การประกอบเนียบมากครับ กลิ่นเหม็นหายสนิทไม่มีแล้ว ใช้น้ำยาขวดล้าง ไม่ได้ใช้ผงซักฟอก 2 ขวด ราคารวมเติมน้ำยาแอร์แล้วด้วย เห็นงานแล้วต้องให้เค้าครับ ทำเองไม่ไหวแน่ ใช้ช่างสามคน  ป.ล. ดูตามรูปจะเห็นว่า ตรงแผงคอยล์เย็นด้านหน้า มีรอยยุบของเหล็กบ้าง เพราะว่าเกิดจากที่ให้ศูนย์ฮอนด้า ล้างแบบไม่ถอดตู้  แนะนำว่าล้างแอร์ควรถอดตู้ดีกว่า แต่ต้องให้คนที่ชำนาญจริงๆ  ใครที่สนใจโทรไปสอบถามได้ครับ ที่

"เกียรติรุ่งทรัพย์ โอโต้แอร์" อยู่ใต้สะพานพระราม 8 ครับ เลยภัตตาคารเจ็ทการ์เด้นมาไม่ใกล้ เลยป้ายรถเมล์มานิดนึง ถ้าข้ามมาจากแยก จปร. ลงสะพานมาชิดซ้ายมาตามทางก็จะเจอเลยครับ
ที่อยู่เบอร์โทรติดต่อ ดูได้จากลิ้งค์เฟสบุ้ค
https://www.facebook.com/kiatrungsub/?fref=nf

แนะนำว่าให้โทรไปสอบถามก่อน ว่ามีคิวมั้ย จะได้ไม่ต้องเอารถเข้าไปเสียเที่ยว เจ้าของ ชื่อคุณสมเกียรติ์ :)  อ่อร้านพี่เค้ารับเปลี่ยนแบตเตอรี่ด้วยนะครับ มีแบตทุกแบบ ทุกยี่ห้อ เดี๋ยวว่าครั้งหน้าจะเอาไปเปลี่ยนกับที่นี่เหมือนกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มิ.ย. 2016, 19:18:49 โดย mobiliothai »

ออฟไลน์ ponlop

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2838
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ปีอดโต๊ะจีน
Re: แนะนำร้านล้างตู้แอร์ Mobilio
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ก.ค. 2016, 12:11:20 »
ขอราคาหน่อยครับ

ออฟไลน์ charandb

• No.108
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1424
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: charandb
Re: แนะนำร้านล้างตู้แอร์ Mobilio
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 ก.ย. 2018, 16:06:25 »
แอร์รั่วรอถามร้านนี้ว่ารับซ่อมไหม