เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**
ช่องทางสำรองครับ อย่าลืมแอ๊ดเข้ากลุ่มกันไว้ด้วยนะ >> http://www.facebook.com/groups/HondaMobilioClubThailand/

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคย ติดกล่อง asw balance เป็นไงกันบ้าง อยากทราบครับ  (อ่าน 1025 ครั้ง)

ออฟไลน์ โอ๋ No.522

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 4428
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: โอ๋
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
 :emo_008:

ออฟไลน์ Romstemp

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 4883
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: romstemp
 :emo_102:

ไฟฟ้าเดินดีครับ ส่วนรถแรงขึ้นไหมอันนี้ไม่รู้ครับขับรถไม่เร็ว  รอบเครื่องยนต์ตอนแอร์ ตัด และ ติด จะคงที่ ดีกว่าตอนที่ไม่ติดกล่อง ตอนรถวิ่งด้วยควมเร็วคงที่รถไหลดีขึ้นจนรู้สึกได้ครับ   อีกข้ออันนี้ไม่รู้จะเกี่ยวหรือเปล่าปกติใช้ E85 ตอนเช้า start รถ เสียง start จะยาว ๆ กว่าจะติด แต่ติดกล่องแล้วอาการนี้หายครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.ย. 2017, 19:54:06 โดย Romstemp »

ออฟไลน์ ปาป้าแมว

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1625
  • พลังน้ำใจ : 8
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: มน
คิดว่าก้ำกึ่งมากระหว่าง ติดแล้วดีขึ้นหรือ ติดแล้วไม่เห็นความแตกต่างครับ
เพราะรถมันจะจำวิธีการขับของเราว่าเท้าเบา หรือหนักสักพัก มันจะกลับสู่สภาพเดิม
 :blank:

ออฟไลน์ Romstemp

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 4883
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: romstemp
คิดว่าก้ำกึ่งมากระหว่าง ติดแล้วดีขึ้นหรือ ติดแล้วไม่เห็นความแตกต่างครับ
เพราะรถมันจะจำวิธีการขับของเราว่าเท้าเบา หรือหนักสักพัก มันจะกลับสู่สภาพเดิม
 :blank:

ไม่ใช่กล่องที่ติดกับ OBD นะครับไม่ได้ยุ่งอะไรกับ ECU   
กล่อง ASW ทำหน้าที่เดียวคือทำให้ระบบไฟ เรียบและคงที่มากขึ้นเท่านั้นเองครับ โดยส่วนตัวผมก็ไม่เห็นว่ารถจะแรงขึ้นนะครับ (จะแรงขึ้นหรือไม่ไม่รู้ครับขับรถไม่เร็ว) ส่วนตัวเรื่องแรงเครื่อง ผมก็รู้สึกเหมือนก่อนติดครับ  แต่ที่เห็นข้อแต่กต่างแน่ๆ คือระบบไฟดีขึ้น แอร์ ติดดับดีขึ้นไม่ดึงรอบเครื่อง , Start ดีขึ้น เท่านั้นเองครับ เหมือนกับที่บอกไว้ก่อนหน้านี้  ที่ผมติดก็เพราะต้องการแค่นี้ครับ

Tags: