เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**
ช่องทางสำรองครับ อย่าลืมแอ๊ดเข้ากลุ่มกันไว้ด้วยนะ >> http://www.facebook.com/groups/HondaMobilioClubThailand/

ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบว่า Front ตัว RS ใช้ Honda Link ได้ไม๊ครับ  (อ่าน 3245 ครั้ง)

ออฟไลน์ yoood

• สมาชิก 30 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 686
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: yoood
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
มีเพื่อนๆ ลองใช้หรือยังคับ มันใช้ เป็น navigator ได้ไม๊ครับ
http://www.honda.co.th/th/hondalink

ออฟไลน์ Peem

• สมาชิก ID: 88
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: ภีม
Re: ไม่ทราบว่า Front ตัว RS ใช้ Honda Link ได้ไม๊ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ต.ค. 2014, 20:36:50 »
คิดว่าได้ครับ/ผมใชัไอ4วันนี้ลองเสียบhdmiมันจะให้โหลดแอ็บSmart connection ก่อนให้โหลดNaครับแต่ความจุเครืีองผมไม่พอเลยไม่ได้ลองใช้/ต้องการประมาณ1.4g...ผมว่าใช่พี่กูเกิ้ลแม็ปเราคุ้มกว่าครับ :)

ออฟไลน์ papakobi

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 556
  • พลังน้ำใจ : 9
  • ชื่อเล่น: เอก
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
Re: ไม่ทราบว่า Front ตัว RS ใช้ Honda Link ได้ไม๊ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ต.ค. 2014, 09:59:21 »
ใช้ Miracast ง่ายสุดครับ mirror จากโทรศัพท์ขึ้นจอได้เลย ไม่ว่าจะเป็น Navigator, MKV Youtube เพลง internet

ออฟไลน์ yoood

• เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 686
  • ชื่อเล่น: yoood
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ต.ค. 2014, 11:37:45 »
พี่คับ แล้วใช้ Miracast ต้องต่ออุปกรณ์ อะไรเสริมไม๊คับ มันใช้งานไงอะคับ

ออฟไลน์ papakobi

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 556
  • พลังน้ำใจ : 9
  • ชื่อเล่น: เอก
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ต.ค. 2014, 12:51:35 »
พี่คับ แล้วใช้ Miracast ต้องต่ออุปกรณ์ อะไรเสริมไม๊คับ มันใช้งานไงอะคับ

ต้องหาอุปกรณ์เป็น HDMI Dongle ต่อกับช่อง HDMI ของรถครับ อีกสายต่อเข้ากับ USB เพื่อจ่ายไฟ เราเลือกได้ 2 แบบคือ
1. เรามีไฟล์ video หรือเพลง ในมือถือเราอยู่ ต้องการจะเล่นแบบ airplay บนจอ เราก็ต่อ wifi กับ ตัว miracast นี้ได้เลยครับ มันจะปล่อยสัญญาณไวไฟออกมา เราก็ connect ได้เลย
2. เราต้องการจะโชว์บนจอแบบ mirror ใช้ในกรณีเล่น youtube หรือ Navigation เพราะยังสามารถใช้สัญญาณอินเตอร์เนตได้อยู่ เราก็ไปตรง Display เพื่อเลือกเป็น Wlan display ถ้าใช้ android ส่วน IOS อาจจะต้องโหลดแอฟมาขึ้นก็กับ Dongle ยี่ห้อนั้นๆครับ

ออฟไลน์ lung-pui

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 885
  • จังหวัด: Nonthaburi
  • ชื่อเล่น: Pui
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 ต.ค. 2014, 14:43:00 »
 ::) :emo_051: :emo_051:

ออฟไลน์ pokpak

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 577
  • ชื่อเล่น: pok
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 ต.ค. 2014, 05:58:00 »
แหล่มเบย.. :emo_051:ขอบคุณครับ

Tags: