เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**
ช่องทางสำรองครับ อย่าลืมแอ๊ดเข้ากลุ่มกันไว้ด้วยนะ >> http://www.facebook.com/groups/HondaMobilioClubThailand/

ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟรูปเครื่องโชว์ ไฟตัว D กระพริบ  (อ่าน 477 ครั้ง)

ออฟไลน์ suksan

• สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 1487
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: noom
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
หมดประกัน 3 ปีผ่านไปแค่เดือนเดียวก็มาเลย ไฟรูปเครื่องโชว์ ไฟเกียรตัว D กระพริบ ไมล์เพิ่งจะหกหมื่นเศษๆ รถผมเข้าเช็คศูนย์โดยตลอด เกิดอาการไร้เรี่ยวแรง เกียรไม่เปลี่ยน เข้าเกียร์มีอาการกระตุกทั้งเดินหน้าแล้วถอยหลัง เพราะ ECU สั่งให้เข้า Save Mode พยามหาตัวการว่าเกิดจากหนูไปกัดสายไฟในห้องเครื่องไหม หาสิ่งผิดปกติจนทั่วก็ไม่เจอ รีเซ็ทกล่องก็ไม่หาย สรุปต้องเข้าเช็คศูนย์ที่บางบัวทอง ตรวจสอบ Code มีความผิดปกติของเซ็นเซอร์บางตัวซึ่งมันมีหลายตัว  จากการหาข้อมูลของผมทาง Google ก็คิดว่าเป็นเช่นนั้น ผ่านไป 2วัน สรุปช่างก็หาจนเจอ เซ็นเซอร์วัดความเร็วเสียจึงทำให้กล่องประมวลผลของการเข้าเกียร์ไม่ถูกต้อง ทั้งที่ไมล์วัดความเร็วก็ขึ้นตามปกติ แต่เปลี่ยนแล้วก็หายเป็นปกติ ค่าใช้จ่ายก็เกือบๆ 2000 บาท แต่ถ้าระบบเกียร์ CVT ภายในเสียคงจ่ายหน้ามืดเลย เลยมาเล่าสู่กันฟังครับ

ออฟไลน์ puo

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 3399
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ลำปาง
  • ชื่อเล่น: ปุ๊
Re: ไฟรูปเครื่องโชว์ ไฟตัว D กระพริบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 มี.ค. 2018, 20:11:46 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ออฟไลน์ หวานเจี๊ยบ

• No.119
  • สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1173
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: หวานเจี๊ยบ
Re: ไฟรูปเครื่องโชว์ ไฟตัว D กระพริบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 มี.ค. 2018, 09:55:07 »
ขอบคุณค่ะสำหรับประสบการณ์ที่มาแชร์ให้เพื่อนสมาชิกทราบกัน ขอบคุณค่ะ :emo_054: :emo_054: :emo_054: :emo_054:

Tags: