เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**
ช่องทางสำรองครับ อย่าลืมแอ๊ดเข้ากลุ่มกันไว้ด้วยนะ >> http://www.facebook.com/groups/HondaMobilioClubThailand/

ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งไทม์ไลน์คร่าวๆ เกี่ยวกับการหนดการและกิจกรรมต่างๆของ Honda Mobilio Club  (อ่าน 11196 ครั้ง)

ออฟไลน์ Honda Mobilio

• No.000
  • Administrator
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 1
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Admin
    • Honda Mobilio
    • รางวัลและกิจกรรม
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกกลุ่ม V.I.P. ที่ร่วมประมูลสติ๊กเกอร์เลขสวย หรือร่วมบริจาคให้กับคลับ สมาชิกคลับรุ่น 1
 Share 
แจ้งไทม์ไลน์คร่าวๆ เกี่ยวกับการหนดการและกิจกรรมต่างๆของ Honda Mobilio Club

เนื่องด้วยรถก็ได้ทำการเปิดตัวและเริ่มทยอยส่งมอบให้กับสมาชิกกันมาพอสมควรแล้ว และผมก็ได้เตรียมวางกำหนดการเกี่ยวกับกิจกรรมต่างๆ ที่กำลังจะมีต่อจากนี้เอาไว้เบื้องต้นบ้างแล้วครับ จึงขอนำมาแจ้งให้พี่ๆ น้าๆ สมาชิกคลับทุกๆท่านได้ทราบ ตามลำดับ

1. จัดทำสติ๊กเกอร์คลับ ตอนนี้ก็ได้จัดทำเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ http://www.hondamobilioclub.com/index.php/topic,462.0.html

2. รับสมัครทีมงานคลับ (Staff Team) เพื่อหาสมาชิกอาสาเข้ามาร่วมกันช่วยดูแล บริหารและผลักดันกิจกรรมต่างๆของทางคลับ ให้เดินหน้าได้ต่อไป (เริ่มเปิดรับแล้ว) http://www.hondamobilioclub.com/index.php/topic,431.html

3. จัดกิจกรรม First Meeting เมื่อได้ทีมงานชุดแรกมาแล้วก็จะเตรียมจัด First Meeting ชาว Honda Mobilio Club เพื่อทำความรู้จักคุ้นเคย กับเพื่อนๆสมาชิกในคลับกันต่อไป มีอะไรจะได้คอยช่วยเหลือและร่วมกิจกรรมกันต่อไป

4. โหวตเลือกประธานคลับ หลังจากจัดมิตติ้งแล้ว จะเปิดรับทีมงานเพิ่มเติม และเตรียมโหวตคัดเลือก ประธาน และรองประธานคลับ จากทีมงานทั้งหมด

5. เตรียมจัดทำเสื้อคลับ-ของที่ระลึก รวมถึงกิจกรรมอื่นๆ ตามมติของ ประธาน รองประธาน ทีมงานและคณะกรรมการคลับต่อไป

แต่เนื่องด้วยขณะนี้คลับเรายังไม่มีประธานคลับและทีมงานผู้ดูแล ผมจึงขอทำหน้าที่เป็นผู้ดูแลรักษาการ ไปจนกว่าจะได้มีการคัดเลือกและแต่งตั้งคณะทำงาน โดยระหว่างนี้จึงได้วาง Time Line เอาไว้ เพื่อให้สมาชิกได้ทำความรู้จักคุ้นเคยกัน ก่อนที่จะได้ทำการคัดเลือกประธานคลับ เพื่อขับเคลื่อนกิจกรรมต่างๆของทางคลับร่วมกันกับสมาชิกต่อไปครับ

ขอบคุณครับ  :emo_102:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พ.ย. 2014, 12:12:20 โดย Honda Mobilio »
ช่องทางสำรองครับ อย่าลืมแอ๊ดเข้ากลุ่มกันไว้ด้วยนะ >> http://www.facebook.com/groups/HondaMobilioClubThailand/

ออฟไลน์ toystory

• No.023
  • สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 884
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: ทอย

ออฟไลน์ threety

• No.059
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 803
  • จังหวัด: นครศรีธรรมราช
  • ชื่อเล่น: ตรี
ยอดเยี่ยมมากๆครับ :emo_103:

ออฟไลน์ Sumo

• No.016
  • สมาชิก ID: 392
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: ชาเย็น
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1

ออฟไลน์ Shinny

• **
  • สมาชิก ID: 708
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: Nonthaburi
  • ชื่อเล่น: Shin
  • https://www.facebook.com/Equilibriumbikeshop
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
ขอบคุณมากๆ ครับ สำหรับการก่อตั้ง

:)

ออฟไลน์ Lennon Levi

• No.033
  • **
  • สมาชิก ID: 1019
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Lennon Levi

ออฟไลน์ pomcy

• No.024
  • สมาชิก ID: 931
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: ป้อม
เยี่ยมครับ  เป็นพื้นที่แลกเปลี่ยนความรู้ และการใช้งานครับ :emo_051:

ออฟไลน์ Notfound

• No.082
  • สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 1150
  • จังหวัด: saraburi
  • ชื่อเล่น: Karn

ออฟไลน์ vchukaew

• No.137
  • สมาชิก ID: 123
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: ทูน
ต้องขอยกนิ้วให้กับผู้ที่คิดริเริ่มก่อตั้งคลับของเราขึ้นมานะครับ เยี่ยมมากครับที่มีคลับนี้ขึ้นมา  ได้แลกเปลี่ยนความคิด ได้ข้อคิด แนวคิดจากคลับเราเยอะมากเลยครับ  แต่บางทีคำถามบางคำถามที่เราถามผ่านคลับไม่ค่อยจะสะดวกเท่าไหร่ครับ เพราะสมาชิกแต่ละคนมีเวลาในการเข้ามาดูเข้ามาอ่านกระทู้ในคลับไม่ค่อยตรงกัน  เป็นไปได้ไหมครับว่าเราน่าจะสร้างเพิ่มช่องทางในการติดต่อกัน  เราสร้างไลน์กลุ่มให้น้องโมบิลิโอดีไหมครับ เพื่อจะได้สะดวกในการติดต่อพูดคุยกันนะครับ  ผมว่าน่าจะดีนะครับ

ออฟไลน์ daony

• No.034
  • สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 606
  • จังหวัด: สระบุรี
  • ชื่อเล่น: ดาว

ออฟไลน์ ท็อป เจริญกรุง

• No.035
  • **
  • สมาชิก ID: 645
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: ท็อป เจริญกรุง
ยอดเยี่ยมครับสำหรับพื้นที่แห่งการแลกเปลี่ยน :emo_051:

ออฟไลน์ Honda Mobilio

• No.000
  • Administrator
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 1
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Admin
    • Honda Mobilio
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกกลุ่ม V.I.P. ที่ร่วมประมูลสติ๊กเกอร์เลขสวย หรือร่วมบริจาคให้กับคลับ สมาชิกคลับรุ่น 1
ต้องขอยกนิ้วให้กับผู้ที่คิดริเริ่มก่อตั้งคลับของเราขึ้นมานะครับ เยี่ยมมากครับที่มีคลับนี้ขึ้นมา  ได้แลกเปลี่ยนความคิด ได้ข้อคิด แนวคิดจากคลับเราเยอะมากเลยครับ  แต่บางทีคำถามบางคำถามที่เราถามผ่านคลับไม่ค่อยจะสะดวกเท่าไหร่ครับ เพราะสมาชิกแต่ละคนมีเวลาในการเข้ามาดูเข้ามาอ่านกระทู้ในคลับไม่ค่อยตรงกัน  เป็นไปได้ไหมครับว่าเราน่าจะสร้างเพิ่มช่องทางในการติดต่อกัน  เราสร้างไลน์กลุ่มให้น้องโมบิลิโอดีไหมครับ เพื่อจะได้สะดวกในการติดต่อพูดคุยกันนะครับ  ผมว่าน่าจะดีนะครับ

ขอบคุณพี่ทูนมากๆเลยครับสำหรับคำแนะนำดีๆ

จริงๆแล้วตอนนี้เรามีช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสารอยู่แล้วนั่นก็คือเฟสบุ๊คกลุ่ม
http://www.facebook.com/groups/HondaMobilioClubThailand/

ไลน์กลุ่ม แต่ละช่องทางมันมีข้อดีข้อเสียแตกต่างกันครับ ซึ่งในตอนนี้เรายังไม่รู้จักคุ้นเคยกันเท่าไร ผมจึงไม่อยากให้มีการตั้งขึ้นมา เพราะจากที่ผมดูแลอยู่หลายเว็บคลับ ไลน์กลุ่มมีปัญหาเยอะที่สุดครับ เยอะถึงเยอะมากๆ ถึงขั้นทะเลาะแตกหักกันเลยก็มี ถ้าไม่สนิทกันจริงๆจึงไม่อยากแนะนำให้ตั้งในช่วงนี้ ผมตั้งใจว่าจะตั้งไว้สำหรับเวลามีกิจกรรมเท่านั้น โดยดึงผู้ที่จะเข้าร่วมกิจกรรมมาไว้ในกลุ่ม สำหรับใช้ในการติดต่อสื่อสารกันระหว่างกิจกรรมแทนน่ะครับ และยังเป็นการช่วยคัดคนที่จะเข้าร่วมกลุ่มได้ด้วย ไม่มีกลุ่มร้านค้าเข้ามาแอบแฝงหาผลประโยชน์ หรือสร้างความแตกแยกให้สมาชิก เหมือนกับที่เป็นในคลับอื่นๆ

เฟสกลุ่ม มันช่วยให้สะดวกในการติดต่อสื่อสารพูดคุยถามตอบปัญหากันง่ายขึ้น เพราะมีการแจ้งเตือนตลอดเวลา แต่ข้อเสียคือกระทู้และข้อความตกไว และเป็นกลุ่มปิด ซึ่ง Google จะหาข้อความที่เราโพสๆกันไว้ไม่เจอ ดังนั้นช่องทางนี้ไม่เหมาะที่จะเป็นแหล่งความรู้ครับ แต่เหมาะเอาไว้สำหรับติดต่อสื่อสารพูดคุยโน่นนี่นั่นกันมากกว่า คำถามเล็กๆน้อยๆที่ต้องการความเห็นหรือคำตอบเร่งด่วนก็สะดวกยิ่งขึ้น

เฟสบุ๊คแฟนเพจ ช่องทางนี้สำหรับไว้ให้แอ๊ดมินหรือทีมงานคณะกรรมการคลับ ใช้โพสแจ้งข่าวสารและกิจกรรมต่างๆของทางคลับ ไม่เหมาะสำหรับทำอย่างอื่นนอกเหนือจากนี้ครับ

เว็บคลับ ช่องทางหลัก ทุกคนรู้จักคลับของเราผ่านการค้นหาจาก google ดังนั้นสมาชิกท่านอื่นๆที่จะเข้ามาหลังจากนี้ ส่วนใหญ่ก็จะมาจากการค้นหาผ่านกูเกิ้ลเช่นกัน ข้อมูลที่แชร์กันในนี้ เป็นข้อมูลเปิด ใครก็หาเจอ ไม่จำเป็นต้องเป็นสมาชิกก็เปิดดูและค้นหาข้อมูลได้ ถือเป็นแหล่งข้อมูลของคนใช้รถ Honda Mobilio เลยก็ว่าได้ ถึงแม้ว่าเว็บอาจจะดูโบราณ ใช้งานยากกว่าเฟสบุ๊ค แต่ไม่ยากเกินจะเรียนรู้ครับ ผมจึงพยายามใช้แต่ละช่องทางให้เหมาะสม และเกิดประโยชน์มากที่สุดเท่าที่จะเป็นไปได้

ประมาณนี้แหล่ะครับพี่ทูน ผมได้เปรียบจากคนทำเว็บเจ้าอื่นๆตรงที่ผมดูแลหลายเว็บ พบเห็นปัญหา ข้อดี ข้อเสีย ของแต่ละคลับมาเยอะพอสมควร จึงมีแนวทางการจัดการและการแก้ไขปัญหาเพื่อเอามาปรับและประยุกต์ใช้ในแต่ละคลับอย่างมีประสิทธิ์ภาพที่สุด แต่ทั้งหมดที่ผมกล่าวมานี้ ไม่สามารถสำฤทธิ์ผลได้เลย หากขาดความร่วมมือจากสมาชิก และทีมงานคณะกรรมการคลับ ในการขับเคลื่อนเว็บคลับในแต่ละคลับ ถ้าพวกเราช่วยกัน ที่แห่งนี้จะกลายเป็นครอบครัวหลังใหม่ของคนใช้ โมบิลิโอ แน่นอนครับ เหมือนที่คลับอื่นๆประสบความสำเร็จมาแล้ว

ฝากพี่ๆและสมาชิกทุกๆท่านช่วยกันพิจารณาด้วยนะครับ จริงๆยังมีอะไรอีกเยอะครับ แต่คงไม่ขอเล่าตรงนี้ เพราะคู่แข่งผมจ้องจะก๊อปตลอด ถ้าคลับเรามีทีมงานคณะกรรมการคลับแล้ว ไว้ผมจะเล่าให้ฟังอีกที ร่วมถึงรูปแบบวิธีการขับเคลื่อนคลับของพวกเราครับ

:emo_103:

ออฟไลน์ spj

• No.025
  • สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 908
  • จังหวัด: Nakhonsawan
  • ชื่อเล่น: Pj

ออฟไลน์ teteeamity

• No.141
  • สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 1605
  • จังหวัด: สมุทรสาคร
  • ชื่อเล่น: tetee

ออฟไลน์ Ake_Am

• No.143
  • สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 709
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: เอก
เห็นด้วยกับทุกกิจกรรมครับ :)

Tags: