เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**
ช่องทางสำรองครับ อย่าลืมแอ๊ดเข้ากลุ่มกันไว้ด้วยนะ >> http://www.facebook.com/groups/HondaMobilioClubThailand/

ผู้เขียน หัวข้อ: mobi ใส่จอฝังหมอนได้มั๊ยครับ  (อ่าน 2812 ครั้ง)

ออฟไลน์ tigger

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 1203
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: tigger
    • รางวัลและกิจกรรม
mobi ใส่จอฝังหมอนได้มั๊ยครับ
« เมื่อ: 13 พ.ย. 2014, 15:10:15 »
 Share 
ถ้าใส่ไม่ได้แล้วมีวิธีดัดแปลงยังไงบ้างครับ
 :D

ออฟไลน์ poopoony

• No.011
  • ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • สมาชิก 300 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 629
  • พลังน้ำใจ : 35
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: poopoony
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
Re: mobi ใส่จอฝังหมอนได้มั๊ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 พ.ย. 2014, 18:37:42 »
มีสมาชิกทำไว้ครับ เป็นแบบง่ายๆ ใช้ได้เลยทีเดียว ที่ใช้เป็นสายรัด หรือถ้าอยากได้แบบฝังหมอนจริงๆ ดูท่าคงต้องกรีดหมอนแล้วฝังมินิเตอร์เข้าไปครับ แต่ก็จะเจอปัญหาตามมาเพราะความที่มันไม่มีหัวหมอนแบบแยก การร้อยสาย ก็จะต้องล้วงมือเข้าไปในเบาะจากด้านล่างดึงสายลงมาครับ อาจจะดูยุ่งยากไปนิด ติดเพดานง่ายกว่า สวยกว่าครับ

• *
Re: mobi ใส่จอฝังหมอนได้มั๊ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 พ.ย. 2014, 13:56:29 »
อ่า .. เห็นละครับ กระทู้นี้ใช่มะ
http://www.hondamobilioclub.com/index.php/topic,479.msg4440/topicseen.html

ติดจอเพดาน ต้องติดใต้แอร์ราว มันต้องบังกระจกมองหลังแน่ๆ
ยังไงก็ขอบคุณครับสำหรับไอเดียดีๆ
 :emo_105:

ออฟไลน์ papakobi

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 556
  • พลังน้ำใจ : 9
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: เอก
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 พ.ย. 2014, 15:45:31 »
ติดจอที่เพดานน่าจะดีกว่าครับ เพราะมุมที่มองจะครบกว่า เดี๋ยวนี้ จอสลิม 10.2 นิ้ว ราคาไม่แพงด้วยแต่ต้องเจาะเพดานนี่คิดหนักเลย  :emo_052:

ออฟไลน์ pmc

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 37
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: ภาส
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 พ.ย. 2014, 11:29:03 »
ใส่ได้แต่จอเพดานครับ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 พ.ย. 2014, 10:34:48 »
แล้วไอ้ตัวนี้มันแขวนจอได้มั๊ยอะครับ
 :-X :-X :-X

Tags: