เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**
ช่องทางสำรองครับ อย่าลืมแอ๊ดเข้ากลุ่มกันไว้ด้วยนะ >> http://www.facebook.com/groups/HondaMobilioClubThailand/

ผู้เขียน หัวข้อ: ต่อประกันรถยนต์  (อ่าน 48 ครั้ง)

ออฟไลน์ ฺBlack eye hunter.

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 6359
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: DJ NOOK
    • รางวัลและกิจกรรม
ต่อประกันรถยนต์
« เมื่อ: 09 พ.ย. 2018, 09:29:38 »
 Share 

ต่อประกันรถยนต์
สวัสดีครับเพื่อนๆทุกท่าน ใกล้สิ้นปีแล้วมีเพื่อนๆคนไหนประกันรถยนต์ใกล้หมดอายุหรือยังครับ รีบติดต่อทางบริษัทประกันภัยเพื่อ ต่อประกันรถยนต์ เลยนะครับ เตือนว่าอย่าปล่อยให้ขาดอายุ เพราะการผลัดวันประกันพุ่งอาจจะทำให้คุณต้องมานั่งเสียใจแบบผมก็ได้

ประกันรถยนต์ผมหมดวันที่ 1 พ.ย. 2561 แต่ผมคิดว่าวันที่ 8 ผมค่อยติดต่อบริษัทประกัน เลยผลัดวันขับรถแบบไม่มีประกันถึง 7 วัน ปรากฎว่าวันที่ 5 ผมกลับจากที่ทำงานยอมรับว่าขับมาด้วยความเร็วเพราะนัดกับแฟนจะพาไปกินข้าวข้างนอก มีรถมอเตอร์ไซค์คันนึงพุ่งออกมาจากซอยโดยไม่ได้มอง เป็นสองตายายไม่รู้จะไปไหน แต่ตอนนั้นมืดมาก ผมเลยหักหลบแล้วรถเสียหลักไปชนเสาไฟฟ้าอย่างแรง ทำให้ถุงลมออกมาประทะกับหน้าของผม โชดดีที่ถุงลมยังช่วยไว้ ไม่อย่างนั้นแล้วคงไม่ต้องนึกถึงสภาพ แต่จุดพรีสที่สด คือ สองตายายทำเป็นไม่รู้ไม่เห็นแล้วขี่รถหายไปทันที เท่ากับผมชนเองแบบไม่มีคู่กรณีด้วย

ผมเลยตั้งสติแล้วโทรบอกแฟนเป็นอันดับแรก เพื่อให้แฟนขับรถอีกคันมาที่เกิดเหตุ และโทรเรียกเจ้าหน้าที่ตำรวจมาเก็บหลักฐาน เพื่อลงบันทึกประจำวัน คงไม่ต้องถามว่าทำไมไม่โทรหาบริษัทประกันนะครับ เพราะผมไม่ได้ ต่อประกันภัยรถยนต์ เอาไว้แล้วหมดอายุการคุ้มครองแล้ว เท่ากับความเสียหายทั้งหมด ผมเป็นคนควักเงินจ่ายเอง

ประเมินความเสียหายข้างต้นประมาณ 350,000 บาท ทั้งค่าซ่อมรถ ค่าทรัพย์สินของภาครัฐ จากที่เสียเงินต่อประกันเพียงหลักหมื่น ผมต้องมีเสียเงินถึง 350,000 บาทเพราะความผลัดวันประกันพรุ่ง

อย่าไรก็ตามผมขอฝากเรื่องนี้เป็นอุทาเห่า เอ้ยอุทาหรณ์ไว้ให้เพื่อนๆทุกคนนะครับ ว่าอย่าผลัดวันประกันพุ่ง ไม่อย่างนั้นเวลาเราพุ่งไปชนอะไรเราต้องจ่ายเองนะครับ นี่ยังดีนะครับไม่ได้ไปชนรถหรือมีคู่กรณีเพิ่มนอกจากเสาไฟ อย่าไรแล้วถ้ารู้ว่าประกันหมดอายุ รีบติดต่อเพื่อ ต่อประกันรถยนต์ กับบริษัทประกันภัยทันทีเลยนะครับ ผมเตือนแล้วจริงๆนะ ถ้าไม่อยากเจอแบบผม ก็ทำตามที่ผมแนะนำนะครับ

แนะนำว่าถ้าไม่มีบัตรเครดิต หรือไม่สะดวกชำระเป็นเงินก้อน ผมไปหาข้อมูลมาจากที่นี่ครับ เขามีผ่อนแบบเงินสด 3 เดือน สะดวกดีครับลองเข้าไปดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ : https://www.easyinsure.co.th

Tags: