เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**
ช่องทางสำรองครับ อย่าลืมแอ๊ดเข้ากลุ่มกันไว้ด้วยนะ >> http://www.facebook.com/groups/HondaMobilioClubThailand/

ผู้เขียน หัวข้อ: ต่อประกันรถ ล่วงหน้าดีกว่าอย่างไร แล้วควรต่อกี่วันก่อนที่ประกันจะหมด !  (อ่าน 171 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pairwara

• สมาชิกใหม่
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 6492
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: แพร
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ต่อประกันรถ
ปกติแล้วประกันภัยรถยนต์ที่เราทำเอาไว้จะมีความคุ้มครองประมาณ 1 ปี แต่บางคนก็ขยายความคุ้มครองออกไปนิดนึงซึ่งก็ไม่ใช่เรื่องแปลกอะไร ทีนี้เรามาพูดถึงเรื่องการ ต่อประกันรถ กันดีกว่า เพราะประกันรถยนต์เป็นสิ่งที่คนมีรถทุกคนต้องทำเป็นประจำทุกปี เพื่อให้รถได้รับความคุ้มครอง เดี๋ยวลองมาดูข้อดีกันเลยค่ะ ว่าทำไมถึงควรต่อประกันรถยนต์ล่วงหน้า

1. วันคุ้มครองจะได้ต่อเนื่อง
ป้องกันการลืม เพราะในทุก ๆ วันนี้เราล้วนแต่ใช้ชีวิตกันอย่างเร่งรีบ อาการหลง ๆ ลืม ก็ถือเป็นเรื่องปกติที่ใคร ๆ ก็อาจจะเจอ ส่วนตัวแพรเองก็เป็นค่ะ
ก่อนที่ประกันรถยนต์จะหมดความคุ้มครอง ทางบริษัทประกันภัย หรือโบรกเกอร์ประกันภัย เค้าส่งใบเตือนต่ออายุมาให้เราพิจารณาล่วงหน้าว่าสนใจจะ ต่อประกันรถ ตามเบี้ยนี้หรือไม่
ถ้าโอเค ก็แค่โทรติดต่อกลับ แล้วชำระเงิน แต่ถ้าปีที่แล้วมีเคลมประกันรถเยอะ ส่งผลให้เบี้ยประกันปรับขึ้น ก็ลองพิจารณาบริษัทประกันใหม่ดูเถอะค่ะ เพราะแพรคิดว่าค่าเบี้ยประกันจะถูกกว่า
แนะนำว่าควรดำเนินการแต่เนิ่น ๆ เพราะความคุ้มครองจะได้ต่อเนื่อง จะได้ขับรถไปไหนมาไหนอย่างสบายใจอ่ะเนาะ

2. มีเวลาเปรียบเทียบเบี้ยประกัน
สำหรับใครที่เบี้ยประกันรถในปีต่อถูกลงแนะนำว่าให้ข้ามไปได้เลย ส่วนใครที่มีเคลมเยอะ เบี้ยปรับขึ้น ก่อนต่อประกันรถในปีถัดไป ก็ควรเปรียบเทียบเบี้ยประกัน ความคุ้มครอง ของแต่ละบริษัทประกันให้ดี ว่ามีความคุ้มค่ากว่าบริษัทประกันที่เก่าหรือไม่ งานนี้พร้อมกว่า ย่อมได้เปรียบกว่าค่ะ

ถ้าถามแพรน่ะหรอ.. ว่าควร ต่อประกันรถ ล่วงหน้ากี่วันดี สำหรับแพรแล้ว แพรมองว่าควรต่อประกันภัยรถยนต์ล่วงหน้าสักประมาณ 1 เดือนก็กำลังโอเลยนะคะ ไม่เร็ว ไม่ช้าเกินไป

สิ่งที่อยากฝากไว้นะคะ แพรว่าถ้าประกันรถของเพื่อน ๆ กำลังจะหมดความคุ้มครองลงในอีกไม่กี่วัน แนะนำว่าให้รีบทำเรื่อง ต่อประกันรถ เถอะค่ะ จะได้มีความคุ้มครองต่อเนื่อง หากปล่อยไว้มัวแต่ผลัดวันเราอาจจะลืมก็ได้นะคะ เผลอ ๆ มารู้ตัวอีกทีก็ตอนเกิดเหตุนี่แหละค่ะ เพราะฉะนั้นอย่าเสี่ยงเลยนะค้า
ขอบคุณข้อมูลจาก https://www.easyinsure.co.th/

Tags: