เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**
ช่องทางสำรองครับ อย่าลืมแอ๊ดเข้ากลุ่มกันไว้ด้วยนะ >> http://www.facebook.com/groups/HondaMobilioClubThailand/

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับยางลดเสียงรบกวนหน่อยคะ  (อ่าน 1643 ครั้ง)

ออฟไลน์ kamgo

• สมาชิกใหม่
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 6005
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: แก้ม
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
สอบถามเพื่อนสมาชิกหน่อยคะ กำลังสนใจยางลดเสียงรบกวนอยู่ จะติดตรงขอบประตูรถ อยากรู้ว่ามันติดแล้วลดเสียงได้มากน้อยแค่ไหน แล้วใช้ของอะไรดี

ออฟไลน์ puo

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3399
  • จังหวัด: ลำปาง
  • ชื่อเล่น: ปุ๊
Re: สอบถามเกี่ยวกับยางลดเสียงรบกวนหน่อยคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ธ.ค. 2018, 20:12:51 »
ถ้าเป็นยางที่ติดตรงสันขอบประตูรถเลยอันนี้ผมไม่เคยใช้ครับ แต่ผมใช้ที่ติดขอบด้านในประตู คือเวลาปิดประตูรถจะไม่เห็นยางตัวนี้ครับ ก็ลดเสียงรบกวนไปได้ขึ้นมาได้ระดับหนึ่งครับก็เงียบลงพอสมควร ถ้าตัวนี้หาดูตาม Lazada หรือเว็บช็อปปิ้งก็ได้ครับ เอาตัวที่ราคาถูกสุดก็ใช้ได้เหมือนกัน แต่ถ้าติดตามร้านประดับยนต์ อย่างดีเส้นละเป็นพัน เวลาถ้าใช้แล้วไม่ถูกใจ ลอกออกก็จะเสียดายเงินครับ ตัวราคาถูกก็ใช้ได้เหมือนกัน แต่อายุการใช้งานอาจจะน้อยกว่าของ เส้นราคาเป็นพัน นิดนึงครับ

ถ้าจะอธิบายให้เห็นภาพจากเดิมที่ไม่ติดเลย เสียงลมจะเข้าตัวรถราวๆที่ความเร็ว 80 กิโลเมตรต่อชั่วโมง แต่เมื่อติดแล้วเสียงลมก็จะเข้าที่ประมาณ 100 กิโลเมตรต่อชั่วโมง และเสียงก็จะเบาลงครับ ภายในก็จะเงียบขึ้น ประมาณนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ธ.ค. 2018, 20:14:36 โดย puo »

ออฟไลน์ don_esmo

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 3066
  • จังหวัด: สมุทรสาคร
  • ชื่อเล่น: Don
Re: สอบถามเกี่ยวกับยางลดเสียงรบกวนหน่อยคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ม.ค. 2019, 14:37:55 »
ใช้ 3M อยู่ครับ ตัวที่มีเทปกาวในตัวเลย ติดแล้วก็ลดเสียงได้ดี ไม่ถึงกับเงียบกริบแต่ดีขึ้น โดยรวมแล้วก็พอใจถ้ายังไงลองหาข้อมูลเพิมเติมอ่านดูก่อนก็ได้ครับ

ออฟไลน์ kamgo

• เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 6005
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: แก้ม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ม.ค. 2019, 16:21:24 »
ขอบคุณที่ช่วยกันแนะนำค่ะ ถามอีกนิดนะคะ มันจะปิดประตูยากขึ้นมากรึเปล่าคะ เห็นบางแบบเค้าว่ายางมันหนา แต่มันจะเก็บเสียงดีกว่าเดิม

ออฟไลน์ puo

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3399
  • จังหวัด: ลำปาง
  • ชื่อเล่น: ปุ๊
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ก.พ. 2019, 08:27:53 »
ปิดประตูยากขึ้นนิดนึงครับต้องออกแรงหน่อยถ้าเป็นผู้ใหญ่ไม่มีปัญหาแต่ถ้าเป็นเด็กเล็ก 4 ขวบถึง 8 ขวบ มีปัญหานิดหน่อยครับเพราะต้องใช้แรงดึงบางทีต้องให้ผู้ใหญ่เปิดให้ครับ

ออฟไลน์ Semone

• สมาชิก ID: 7039
  • จังหวัด: ฟหกหฟก
  • ชื่อเล่น: หฟกฟห
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 ก.ค. 2019, 14:43:07 »
ชอบที่มาร่วมกันแชร์ข้อมูล

ออฟไลน์ ball2019

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 7054
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 ส.ค. 2019, 23:58:30 »

Tags: