เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**
ช่องทางสำรองครับ อย่าลืมแอ๊ดเข้ากลุ่มกันไว้ด้วยนะ >> http://www.facebook.com/groups/HondaMobilioClubThailand/

ผู้เขียน หัวข้อ: 5 สถานที่ทำใบขับขี่ในกรุงเทพฯ  (อ่าน 126 ครั้ง)

ออฟไลน์ yuhoohelloo

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 7037
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: yuhoohelloo
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
5 สถานที่ทำใบขับขี่ในกรุงเทพฯ

จะไปสอบใบขับขี่รถยนต์ในกรุงเทพฯที่ไหนได้บ้าง เริ่มต้นไม่ถูก เอาล่ะ วันนี้ MR.OOHOO มีคำตอบครับ สำหรับท่านใดที่จะขอรับใบอนุญาตขับรถยนต์ส่วนบุคคลครั้งแรก ท่านจะต้องติดต่อจองคิวล่วงหน้าก่อนไปติดต่อทำใบอนุญาตครับ โดยท่านสามารถติดต่อจองคิวผ่านทางระบบออนไลน์ ทางโทรศัพท์ หรือไปติดต่อด้วยตนเองที่สำนักงานขนส่งครับ ซึ่งในกรุงเทพฯก็ถือว่ามีสถานที่ทำไม่น้อยเลยนะครับ จะมีที่ไหนบ้างไปดูกันเลยยย

1. สำนักงานขนส่งกรุงเทพมหานคร พื้นที่ 1 (บางขุนเทียน) ติดต่อได้ที่ 0-2415-7338
2. สำนักงานขนส่งกรุงเทพมหานครพื้นที่ 2 (ตลิ่งชัน) ติดต่อได้ที่ 0-2882-1620-35
3. สำนักงานขนส่งกรุงเทพมหานครพื้นที่ 3 (พระโขนง) ติดต่อได้ที่ 0-2332-9688-89
4. สำนักงานขนส่งกรุงเทพมหานครพื้นที่ 4 (มีนบุรี) ติดต่อได้ที่ 0-2543-5500-2
5. สำนักงานขนส่งกรุงเทพมหานครพื้นที่ 5 (จตุจักร) ติดต่อได้ที่ 0-2271-8888

นอกจากนี้ก็ยังมีการอบรมภาคทฤษฎีกับสถาบันการศึกษาที่ร่วมมือกับรัฐบาล และโรงเรียนสอนขับรถที่ได้รับการรับรองจากกรมการขนส่งฯในกรุงเทพฯ เพื่อเป็นทางเลือกนอกเหนือจากกรมขนส่งฯที่ทำให้สะดวกมากขึ้น แต่ยังไงก็อย่าลืมเตรียมความรู้และเอกสารให้พร้อมก่อนไปนะครับ จะได้ไม่ยุ่งยากและเสียเวลาภายหลัง
   ส่วนท่านใดที่ยังไม่มีประกันรถยนต์ก็สามารถเลือกซื้อประกันออนไลน์ได้ที่ www.oohoo.io ครับ ท่านสามารถเปรียบเทียบแผนความคุ้มครองได้อย่างอิสระ กับบริษัทประกันชั้นนำให้เลือกมากถึง 30 บริษัท แถมยังมีให้ท่านเลือกซื้อประกันรถมอเตอร์ไซค์และประกันเดินทางอีกด้วยนะครับ